હમાસના નેતા ખાલિદ મશાલે કેરળમાં વર્ચ્યુઅલ રેલી યોજી

ગાઝા પટ્ટીમાં ઈઝરાયેલ અને હમાસ વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. ઈઝરાયેલના વડાપ્રધાન બેન્જામિન નેતન્યાહુએ ફરી એકવાર જમીની હુમલા કરવાની વાત કરી છે. ભારતમાં ઘણા લોકો પેલેસ્ટાઈનનું સમર્થન કરી રહ્યા છે. ઈઝરાયેલ અને હમાસ વચ્ચેના યુદ્ધને લઈને ઘણી ચર્ચાઓ થઈ રહી છે. આ દરમિયાન કેરળમાં પણ લડાઈ ચાલુ છે. શશિ થરૂરના નિવેદનને લઈને મામલો શાંત થયો ન હતો કે હવે નવો વિવાદ સામે આવ્યો છે. કેરળના મલપ્પુરમમાં વર્ચ્યુઅલ રેલી યોજાઈ હતી. આ રેલીને હમાસના નેતા ખાલિદ મશાલે સંબોધિત કરી હતી. રેલીને સંબોધતા તેમના ઘણા ફૂટેજ વર્ચ્યુઅલ રીતે વાયરલ થયા હતા, ત્યારબાદ હોબાળો શરૂ થયો હતો. લોકો સવાલ ઉઠાવી રહ્યા છે કે આતંકવાદી સંગઠન હમાસે કેરળમાં એક રેલીમાં મુસ્લિમોને સંબોધિત કર્યા. હિન્દુ વિરોધી સૂત્રોચ્ચાર કરવામાં આવ્યા હતા પરંતુ એજન્સીઓને તેની જાણ સુદ્ધાં નહોતી.

આ વર્ચ્યુઅલ રેલીમાં ખાલિદે હિંદુ વિરોધી નારા લગાવ્યા હતા. તેમણે ત્યાં હાજર લોકોને હમાસના આતંકવાદીઓને બિનશરતી સમર્થન આપવા જણાવ્યું હતું. વર્ચ્યુઅલ રેલીમાં હાજર લોકોએ તેમના શબ્દોનો પડઘો પાડ્યો અને હમાસને સમર્થન આપવાની શપથ લીધી.

પેલેસ્ટિનિયનોના સમર્થનની આડમાં યોજાયેલી રેલીમાં હિન્દુત્વને બુલડોઝ કરવા અને રંગભેદ ઝાયોનિઝમને જડમૂળથી ઉખેડી નાખવાના નારા પણ લગાવવામાં આવ્યા હતા. આ રેલીનું આયોજન યુવા સંગઠન સોલિડેરિટી યુથ મૂવમેન્ટ દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. આ રેલીમાં ખાલિદે 7 મિનિટનું ભાષણ આપ્યું હતું.

ખાલિદ મશાલની રેલીને સંબોધિત કરવા બદલ ભાજપે કેરળની પિનરાઈ વિજયન સરકાર પર નિશાન સાધ્યું છે. કેરળ બીજેપી અધ્યક્ષ કે સુરેન્દ્રમે આ ઘટનાને લઈને સીએમને સવાલ કર્યો કે, સીએમ વિજયનની પોલીસ ક્યાં છે? તેમણે કહ્યું કે, મલપ્પુરમમાં સોલિડેરિટી પ્રોગ્રામમાં હમાસ નેતા ખાલિદ મશાલનું વર્ચ્યુઅલ સંબોધન ખૂબ જ ચિંતાજનક બાબત હતી.