અમિત શાહનું મોટું નિવેદન

કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે હૈદરાબાદમાં ભારતીય પોલીસ સેવા (IPS) પ્રોબેશનર્સની 75મી બેચની પાસિંગ આઉટ પરેડમાં હાજરી આપી હતી. આ દરમિયાન, કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાને કહ્યું કે ભારતીય દંડ સંહિતા (IPC), ફોજદારી પ્રક્રિયાની સંહિતા (CrPC) અને ભારતીય પુરાવા અધિનિયમની જગ્યાએ ટૂંક સમયમાં સંસદ દ્વારા ત્રણ નવા બિલ પસાર કરવામાં આવશે.

સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ નેશનલ પોલીસ એકેડમી ખાતે બોલતા શાહે જણાવ્યું હતું કે, ભારત બ્રિટિશ શાસન દરમિયાન બનેલા કાયદાઓને નાબૂદ કરી રહ્યું છે અને નવા વિશ્વાસ અને અપેક્ષાઓ સાથે નવા યુગમાં પ્રવેશ કરી રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે, ગૃહ મામલાની સંસદની સ્થાયી સમિતિ ત્રણ નવા બિલોનો અભ્યાસ કરી રહી છે અને તે ટૂંક સમયમાં પસાર થઈ જશે. નવા કાયદાનો હેતુ લોકોના અધિકારોનું રક્ષણ કરવાનો છે.

પરેડને સંબોધતા તેમણે કહ્યું હતું કે છેલ્લા 75 વર્ષમાં અહીંથી ઉભરી આવેલા IPS અધિકારીઓએ દેશની સુરક્ષા અને આંતરિક સુરક્ષાને વધુ મજબૂત બનાવવામાં ગૌરવશાળી ઈતિહાસ રચ્યો છે. આ ઈતિહાસને આગળ લઈ જવાની જવાબદારી તમારા લોકોની છે. આ બેચના 175 તાલીમાર્થી અધિકારીઓમાંથી 34 મહિલા અધિકારીઓ પણ તેનો હિસ્સો બની છે, જે અત્યાર સુધીની મહિલાઓની ભાગીદારીનું સૌથી મોટું ઉદાહરણ છે. શાહે કહ્યું કે મહિલા IPS કેડેટ્સની સંખ્યા વધી રહી છે. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના નેતૃત્વમાં દેશ મહિલાઓના નેતૃત્વમાં વિકાસ તરફ આગળ વધી રહ્યો છે.