આ આયોજન લોકોના ભાગ્યને બદલવાની ક્ષમતા ધરાવે છે: PM મોદી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીમાં ઈન્ડિયા મોબાઈલ કોંગ્રેસની 7મી આવૃત્તિ દરમિયાન દેશભરની પસંદગીની સંસ્થાઓમાં 100 નવી 5G લેબનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. આ અવસર પર પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, આવનારું ભવિષ્ય સંપૂર્ણપણે અલગ હશે. દેશમાં 5G ઝડપથી વિસ્તરી રહ્યું છે. અમે મોબાઈલ બ્રોડબેન્ડ સ્પીડમાં 43મા નંબર પર છીએ. અમારા સમયગાળા દરમિયાન 4Gનું વિસ્તરણ થયું… અને હવે અમે 6Gના લીડર બનવા તરફ આગળ વધી રહ્યા છીએ. તે જ સમયે, પીએ મોદીએ કોંગ્રેસ પર કટાક્ષ કર્યો અને કહ્યું કે જૂની સરકાર એક સમયે હેંગ મોડમાં ગઈ હતી… પછી લોકોએ તેને બદલી નાખી. આ કાર્યક્રમમાં મુકેશ અંબાણી અને આદિત્ય બિરલા પણ હાજર હતા.

“10-12 વર્ષ પહેલા સરકાર પણ હેંગ થઈ જતી હતી”
કોંગ્રેસ પર કટાક્ષ કરતા પીએમ મોદીએ કહ્યું, “અમે વિશ્વની ટોચની 3 સ્ટાર્ટઅપ ઇકોસિસ્ટમમાંની એક બની ગયા છીએ. અમે યુનિકોર્નના ક્ષેત્રમાં સદી ફટકારી છે. 2014માં, અમે… શું તમે જાણો છો કે હું આ કેમ કહી રહ્યો છું? આ તારીખ નથી પણ બદલાવ છે… 2014 પહેલા ભારતમાં 100 સ્ટાર્ટઅપ હતા અને હવે તે 1 લાખ સુધી પહોંચી ગયા છે. જો તમે 10-12 વર્ષ પહેલાના સમય વિશે વિચારશો તો તમને યાદ હશે કે તે સમયના મોબાઈલ ફોનની સ્ક્રીન વારંવાર હેંગ થઈ જતી હતી. આવી જ સ્થિતિ ત્યારની સરકારમાં પણ જોવા મળી હતી. તે હેંગ મોડમાં હતી… એવામાં વર્ષ 2014માં લોકોએ જૂના ફોન છોડી દીધા અને અમને તેમની સેવા કરવાની તક આપી. આ પરિવર્તનને કારણે શું થયું તે કહેવાની જરૂર નથી, કારણ કે ટેક્નોલોજીના યુગમાં બધું જ દેખાઈ રહ્યું છે. તે સમયે આપણે મોબાઈલ ફોનના આયાતકાર હતા, આજે આપણે નિકાસકાર બની ગયા છીએ.

ઈન્ટરનેટ સ્પીડ વધવાથી જીવન સરળ બન્યું…
પીએમ મોદીએ કહ્યું કે, ઈન્ડિયા મોબાઈલ કોંગ્રેસની આ 7મી આવૃત્તિમાં તમારા બધાની વચ્ચે આવવું એ પોતાનામાં એક સુખદ અનુભવ છે. 21મી સદીની ઝડપથી બદલાતી દુનિયામાં, આ ઘટના કરોડો લોકોનું ભાગ્ય બદલવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. તેમણે કહ્યું, “ઇન્ટરનેટ સ્પીડ વધવાથી જીવન સરળ બને છે. તેથી દરેકને ટેક્નોલોજીનો ફાયદો પહોંચાડવા માટે કામ કરવામાં આવી રહ્યું છે. દરેક ક્ષેત્રમાં લોકશાહીની શક્તિ પર વિશ્વાસ રાખો.”