જો અગ્નિવીર ફરજ બજાવતા મૃત્યુ પામે તો તેના પરિવારને 1 કરોડથી વધુ રકમ મળશે: સૂત્રો

ફરજની લાઇનમાં પોતાનો જીવ બલિદાન આપનાર અગ્નિવીરના પરિવારોને સરકાર તરફથી 1 કરોડ રૂપિયાથી વધુની રકમ મળશે. સેનાના સૂત્રોએ આ માહિતી આપી છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, ફરજની લાઇનમાં પોતાનું બલિદાન આપનાર અગ્નિવીરના નજીકના સગાને 48 લાખ રૂપિયા નોન-કોન્ટ્રીબ્યુટરી ઈન્સ્યોરન્સ અને 44 લાખ રૂપિયા વળતર તરીકે મળશે. ઉપરાંત, આ રકમ અગ્નિવીર દ્વારા ફાળો આપેલ સેવા ભંડોળના 30 ટકા અને સરકાર દ્વારા સમાન યોગદાન અને તેના પર વ્યાજ સાથે આપવામાં આવશે.

સૈન્યના સૂત્રોએ જણાવ્યું કે, ફરજ બજાવતા જીવ ગુમાવનારા અગ્નિવીરના પરિવારના સભ્યોને તેમના મૃત્યુની તારીખથી ચાર વર્ષ પૂરા થવા સુધી બાકીના કાર્યકાળ માટે પગાર (રૂ. 13 લાખથી વધુ) મળશે. આર્મ્ડ ફોર્સિસ બેટલ કેઝ્યુઅલ્ટી ફંડમાંથી 8 લાખ રૂપિયાનું યોગદાન પણ આપવામાં આવશે.

તાજેતરમાં, સિયાચીન ગ્લેશિયરના ખતરનાક વિસ્તારોમાં ફરજ પરના અગ્નિવીર ગાવતે અક્ષય લક્ષ્મણ નામના ઓપરેટરે જીવ ગુમાવ્યો હતો. મહારાષ્ટ્રના રહેવાસી લક્ષ્મણ એ પહેલા અગ્નિવીર છે જેનું ફરજ દરમિયાન મૃત્યુ થયું હતું.

ભારતીય સેનાના ફાયર એન્ડ ફ્યુરી કોર્પ્સે શોકગ્રસ્ત પરિવાર પ્રત્યે ઊંડી સંવેદના વ્યક્ત કરી છે. એવું પણ કહેવાય છે કે અગ્નિવીર ગાવતે અક્ષય લક્ષ્મણે પોતાની ફરજ બજાવતા પોતાનો જીવ આપી દીધો. દુખની આ ઘડીમાં દેશ શોકગ્રસ્ત પરિવારની સાથે મજબૂત રીતે ઉભો છે.