ગગનયાન મિશનનું પ્રથમ ટ્રાયલ સફળ

ઈસરોએ મિશન ગગનયાનના પ્રથમ તબક્કાને સફળતાપૂર્વક લોન્ચ કરીને ઈતિહાસ રચ્યો છે. ગગનયાનની ક્રૂ મોડ્યુલ એસ્કેપ સિસ્ટમનું સફળતાપૂર્વક જીવંત પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તે એટલું સરળ નહોતું. આ પહેલા ઈસરોને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, ત્યારબાદ જ તેનું સફળ પ્રક્ષેપણ થઈ શક્યું. આજે સવારે 10 વાગ્યે ગગનયાન મિશનના પ્રથમ તબક્કાનું ટ્રાયલ સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ થયું હતું. શ્રીહરિકોટાથી ઉડાન ભર્યા બાદ ગગનયાન બંગાળની ખાડીમાં ઉતર્યું હતું. ચાલો તમને જણાવીએ કે લોન્ચિંગ પહેલા શું થયું?

ઈસરો 21 ઓક્ટોબરે આંધ્રપ્રદેશના શ્રીહરિકોટાથી સવારે 8 વાગ્યે ગગનયાન મિશનના પ્રથમ તબક્કાનું પ્રક્ષેપણ કરવાનું હતું. પરંતુ ખરાબ હવામાનના કારણે ઈસરોએ પોતાનો સમય બદલવો પડ્યો. પ્રક્ષેપણનો સમય બદલીને રાત્રે 8:30 કરવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ આ સમયે પણ મિશનની ટ્રાયલ થઈ શકી નથી. ઈસરોએ ગગનયાન મિશનના પ્રથમ ટ્રાયલ માટે સવારે 8.30 વાગ્યાનો સમય નક્કી કર્યો હતો, પરંતુ ખરાબ હવામાનના કારણે આ સમયે પણ મિશન લોન્ચ થઈ શક્યું ન હતું, ત્યારબાદ ઈસરોએ ફરી એકવાર મિશન લોન્ચ કરવાનો સમય મોકૂફ રાખ્યો હતો. અને મિશન ટ્રાયલનો સમય 15 મિનિટ વધારીને 8:45 કર્યો. જે બાદ બધાની નજર ઘડિયાળ પર ટકેલી હતી.

ઘડિયાળના કાંટે 8:45 વાગી ગયા કે તરત જ સમગ્ર દેશની નજર ટીવી પર ટકેલી હતી. ઈસરોના વૈજ્ઞાનિકો પણ પ્રક્ષેપણ માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર હતા. સાંજે જ કાઉન્ટડાઉન શરૂ થઈ ગયું હતું પરંતુ 5 કહેતાની સાથે જ લોન્ચિંગને હોલ્ડ પર મૂકી દેવામાં આવ્યું. કોઈને સમજાયું નહીં કે શું થયું? જે બાદ ચીફ એસ. સોમનાથે રાષ્ટ્રને સંબોધિત કરતા કહ્યું કે, ટેકનિકલ ખામીના કારણે ટ્રાયલ મોકૂફ રાખવામાં આવી છે. લિફ્ટ-ઓફનો પ્રયાસ આજે થઈ શક્યો નથી. એન્જિન યોગ્ય રીતે સળગી શક્યું નથી. હવે શું ખામી આવી છે તેની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. રોકેટ સાથે ફીટ કરાયેલ વાહન સલામત છે. સવારે 9.35 વાગ્યાની આસપાસ, ઈસરોએ ટ્વીટ કર્યું કે ગગનયાનના ટીવી-ડી1 પ્રક્ષેપણને રોકવાનું કારણ શોધી કાઢવામાં આવ્યું છે અને સમસ્યાને પણ સુધારી લેવામાં આવી છે. ગગનયાનનું પ્રથમ પ્રક્ષેપણ હવે સવારે 10 વાગ્યે કરવામાં આવશે.

ઘડિયાળના કાંટે 10 વાગી ગયા કે તરત જ ઈસરોએ તેના મહત્વાકાંક્ષી મિશન ગગનયાનના પ્રથમ તબક્કાને સફળતાપૂર્વક લોન્ચ કરીને ઈતિહાસ રચ્યો. ખાસ વાત એ છે કે માત્ર અડધા કલાકમાં ટેક્નિકલ ખામીને દૂર કરીને મિશનને ફરીથી લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું, આ તેના માટે એક મોટી ઉપલબ્ધિ માનવામાં આવે છે. શ્રીહરિકોટાથી ટેકઓફ કર્યા પછી, પ્રથમ પરીક્ષણ વાહને ક્રૂ મોડ્યુલ અને ક્રૂ એસ્કેપ સિસ્ટમને આકાશમાં લઈ જવામાં આવી અને પછી ક્રૂ મોડ્યુલ અને ક્રૂ એસ્કેપ સિસ્ટમ 594 કિમીની ઝડપે 17 કિમીની ઊંચાઈએ અલગ પડ્યું. આ પછી પાણીથી અઢી કિ.મી. મોડ્યુલના મુખ્ય પેરાશૂટને 1500 મીટરની ઊંચાઈએ ખોલવા સાથે, તેનું લેન્ડિંગ બંગાળની ખાડીમાં થયું. હવે ક્રૂ મોડ્યુલ અને એસ્કેપ સિસ્ટમની રિકવરી અહીંથી થશે. ISRO દ્વારા આ પરીક્ષણનો હેતુ 2025 માટે ગગનયાન મિશન તૈયાર કરવાનો છે. ઈસરોના વડાએ તેમના સાથી વૈજ્ઞાનિકોને આ મિશનની સફળતા માટે અભિનંદન પાઠવ્યા હતા અને ખુશી પણ વ્યક્ત કરી હતી.