કિંગ ખાનની ફિલ્મ જવાને રચ્યો ઇતિહાસ

શાહરૂખ ખાનની લેટેસ્ટ રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘જવાન’ દેશ-વિદેશમાં સારું પ્રદર્શન કરી રહી છે. આ ફિલ્મે ડોમેસ્ટિક બોક્સ ઓફિસ પર 600 કરોડ રૂપિયાથી વધુની કમાણી કરીને ઈતિહાસ રચ્યો છે અને હવે તેની રેકોર્ડ બુકમાં વધુ એક પાનું ઉમેર્યું છે. હકીકતમાં, એટલી દ્વારા નિર્દેશિત આ એક્શનથી ભરપૂર ફિલ્મે ગુરુવારે UAE બોક્સ ઓફિસ પર મોટી સફળતા હાંસલ કરીને વધુ એક માઈલસ્ટોન પાર કર્યો છે.

‘જવાન’એ મિડિલ ઇસ્ટમાં ઈતિહાસ રચ્યો
એમાં કોઈ શંકા નથી કે ‘જવાન’ની અદભૂત સફળતા માત્ર ભારતમાં તેના હોમ ટર્ફ સુધી મર્યાદિત છે, પરંતુ આ ફિલ્મ આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં પણ સારી કમાણી કરી રહી છે. ‘જવાન’એ મિડલ ઈસ્ટ એટલે કે એશિયા માઈનોર, ઈરાક, ઈરાન, લેવન્ટ અને તુર્કી જેવા દેશોની બોક્સ ઓફિસ પર પણ ધૂમ મચાવી છે. આ અંગે, ફિલ્મના નિર્માતાઓએ શાહરૂખનું નવું પોસ્ટર સોશિયલ મીડિયા પર શેર કર્યું અને લખ્યું, ‘જવાન મધ્ય પૂર્વમાં 16 મિલિયન ડોલરનો આંકડો પાર કરનારી પ્રથમ ફિલ્મ બની છે અને નંબર 1 ભારતીય ફિલ્મ તરીકે ઉભરી આવી છે. YRF રિલીઝ ઈન ઇન્ટરનેશનલ માર્કેટ..

વિશ્વભરમાં પણ ‘જવાન’એ હલચલ મચાવી
‘જવાન’એ માત્ર મિડલ ઈસ્ટમાં જંગી કમાણી કરીને ઈતિહાસ રચ્યો છે એટલું જ નહીં, ફિલ્મે વિશ્વભરમાં શાનદાર કલેક્શન પણ કર્યું છે. આ ફિલ્મને રિલીઝ થયાને 29 દિવસ થઈ ગયા છે અને તે હજુ પણ બોક્સ ઓફિસ પર સારું પ્રદર્શન કરી રહી છે. ‘જવાન’ના કુલ વિશ્વવ્યાપી કલેક્શનની વાત કરીએ તો તે 1100 કરોડ રૂપિયાને પાર કરી ગઈ છે. SACNLના પ્રારંભિક ટ્રેન્ડ રિપોર્ટ અનુસાર, ‘જવાન’એ વિશ્વભરમાં 1103.45 કરોડ રૂપિયા એકત્ર કર્યા છે. આ ફિલ્મ સાઉથ સુપરસ્ટાર યશના KGF 2ના કલેક્શનને પછાડવા માટે આગળ વધી રહી છે.