વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે ગુજરાતીઓના ભરપૂર વખાણ કર્યા

કેન્દ્રીય વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકરે શુક્રવારે ગુજરાત અને તેના લોકોના મહત્વપૂર્ણ આર્થિક યોગદાનની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે, ત્યાંના લોકોમાં જોખમ ઉઠાવવાની અને વૈશ્વિક સ્તરે તકો શોધવાની ક્ષમતા છે.

વિદેશ મંત્રીએ ગુજરાતના વખાણ કર્યા
કેન્દ્રીય વિદેશ મંત્રીએ વાઈબ્રન્ટ ગુજરાત ગ્લોબલ સમિટની 10મી આવૃત્તિના ઉદ્ઘાટન કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી હતી, જ્યાં તેમણે કહ્યું હતું કે, ગુજરાત લાંબા સમયથી આ દેશનું આર્થિક અગ્રણી રહ્યું છે. અહીંના લોકો ઉદ્યોગસાહસિક છે, તેમની પાસે જોખમ લેવાની અને તકો શોધવાની સંપૂર્ણ ક્ષમતા છે. જયશંકરે આગળ કહ્યું, ‘પૃથ્વી પર એવો કોઈ દેશ નથી જ્યાં એક પણ ગુજરાતી ન હોય. ક્યારેક મને લાગે છે કે આ જ કારણે તેઓએ વિદેશ મંત્રીને તે રાજ્યમાંથી સંસદમાં મોકલવાનું નક્કી કર્યું છે.

ગુજરાતને લગતી મહત્વની આર્થિક પહેલોનો ઉલ્લેખ કરતાં વિદેશ મંત્રીએ કહ્યું કે, ‘મધ્ય પૂર્વ-યુરોપ આર્થિક કોરિડોરે ભારત માટે એક મહત્વપૂર્ણ બિંદુ તરીકે ભૂમિકા ભજવી છે. આ સિવાય આંતરરાષ્ટ્રીય નોર્થ-સાઉથ ટ્રાન્સપોર્ટ કોરિડોરે પણ મોટી ભૂમિકા ભજવી છે. આ વર્ષે નવી દિલ્હીમાં યોજાયેલી G20 સમિટમાં ભારત, અમેરિકા, UAE, સાઉદી અરેબિયા, ફ્રાન્સ, જર્મની, ઇટાલી અને યુરોપિયન યુનિયન વચ્ચે ભારત-મધ્ય-પૂર્વ યુરોપ ઇકોનોમિક કોરિડોર કરાર પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા.

જયશંકરે હાઇબ્રિડ એનર્જી પાર્ક અને ફૂડ પાર્કને હાઇલાઇટ કરતી I2U2 પહેલને પણ હાઇલાઇટ કરી હતી. ભારતની ઉર્જા અને ખાદ્ય ઉત્પાદન ક્ષમતામાં ગુજરાતની મહત્વની ભૂમિકા અંગે તેમણે કહ્યું ક, અમે ગુજરાતમાં આ વિકાસને શોધી રહ્યા છીએ.